Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Trợ giúp mạch nạp USB!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Trợ giúp mạch nạp USB!

Các Bác ơi, PC của em loại mới chỉ có USB- chứ không có LPT port. Xin giúp em cái mạch nạp USB với (cho AT mega 16L chẳng hạn). Rất cám ơn và ... hậu tạ!
    ---------------------------
    xpn2005@gmail.com

Bạn mua bộ chuyển đổi USB to RS232 hoăc USB to LPT mà xài, ở mấy tiệm bán linh kiện máy tính có đó, giá cũng không cao lắm đâu !

NVT2
    Tín đồ AVR giáo.

Comment

Nguyên văn bởi vti Xem bài viết
      Các Bác ơi, PC của em loại mới chỉ có USB- chứ không có LPT port. Xin giúp em cái mạch nạp USB với (cho AT mega 16L chẳng hạn). Rất cám ơn và ... hậu tạ!
      xpn2005@gmail.com
      hiện tại mach nạp wa usb cho AVR chưa có ai ở Vn lam ra cả. Nên có 3 cách để giải wuyết vấn đề của bạn.
      cách 1 : mua 1 mạch nạp wa cổng COM như stk500 của TMe chẳng hạn giá khoảng 370k và 1 sợ cáp chuyể đẩi com<>usb khoảng 8$=150k là xài ok.
      cách 2: mua 1 mạch stk500 của tôi đã có sẵm bộ chuyện đổi com<>usb rồi nên chỉ dùng duy nhất 1 sợi cáp usb mà thôi giá 350k nếu bạn là sv giảm luôn 25k còn 325k mà thôi.
      cách 3: nếu ai biết thì giúp bạn vti nhé......
      Tiền bạc chỉ là thứ phù du, chỉ có tình yêu mới là mãi mãi.

Comment

Nap wa cong USB

Dùng cách thứ 1 của Thắng không được đâu. Tôi đã thử 2 cái đều không ổn. Cách thứ 2 thì tạm ổn nhưng cũng hơi phức tạp đấy.
        Nên theo cách thứ 3 là đổi máy tính khác có cổng Com mà sài là dễ nhất

Comment

Nguyên văn bởi giangyen Xem bài viết
          Dùng cách thứ 1 của Thắng không được đâu. Tôi đã thử 2 cái đều không ổn. Cách thứ 2 thì tạm ổn nhưng cũng hơi phức tạp đấy.
          Nên theo cách thứ 3 là đổi máy tính khác có cổng Com mà sài là dễ nhất
          Cách thứ 1 tôi chưa từng xài nên ko biết chỉ thấy họ nói vậy thấy có vẻ có lý nên nói theo thôi.
          Cách thứ 2 thực ra khá đơn giản bạn gơi tiền cho tôi tôi gởi mạch tới tận nhà cho bạn chỉ có vậy thôi. mach cua tôi nhiều nguoi dung va ho chua co bat cu phan nàn nào hêt.
          Các thứ 3 thì ối ối. cái laptop 2000$ giờ ko xài lại đi mua cái destop thì phiền thật. bạn coi lai giá của 1 cái mạch của tôi vơi 1 cái PC thi thấy sự kh1c biệt ngay thôi.
          ah wên tại wen pass nên phải đổi nick mơi.

Comment

xpn2005@gmail.com
            Chào em
            Với loại PC mà chỉ có cổng USB?
            Để chuyển đổi sang cổng COM bạn lên mua một bộ chuyển đổi từ USB<->COM. Chú ý là phải dùng loại tốt nêu ko sẽ ko dùng được.
            Anh chỉ thấy bán ở 95 Hàng Bông "Công ty Minh Chính" thì mới dùng được. Giá khoảng 320k, dùng xách tay thì chấp nhận thôi.
            Hoặc là em kiếm lấy loại mạch nạp dùng cổng USB là OK.
            Nếu em cần dùng mạch nạp PIC thi qua anh, nó dùng cổng USB, giá 300k.
            Last edited by tranbahung80; 26-03-2007, 18:49.

Comment

Cách 4 : Đợi vài tháng nữa biết đâu có mạch nạp USB AVRISP của NVT2 thì sao !

NVT2
              Tín đồ AVR giáo.

Comment

xpn2005@gmail.com
                Cách đơn giản nhất là mua bộ convert USB2LPT, có 18$ thôi mà, cách này cách nọ làm gì cho phức tạp!
                Nỏ biết chữ mần răng ký được??!! Thôi nhé.

Comment

Nguyên văn bởi buingocthang Xem bài viết
                  hiện tại mach nạp wa usb cho AVR chưa có ai ở Vn lam ra cả. Nên có 3 cách để giải wuyết vấn đề của bạn.
                  cách 1 : mua 1 mạch nạp wa cổng COM như stk500 của TMe chẳng hạn giá khoảng 370k và 1 sợ cáp chuyể đẩi com<>usb khoảng 8$=150k là xài ok.
                  cách 2: mua 1 mạch stk500 của tôi đã có sẵm bộ chuyện đổi com<>usb rồi nên chỉ dùng duy nhất 1 sợi cáp usb mà thôi giá 350k nếu bạn là sv giảm luôn 25k còn 325k mà thôi.
                  cách 3: nếu ai biết thì giúp bạn vti nhé......
                  đó là pác không biết thui .
                  sư huynh tui làm mạch nạp cho AVR qua usb và bán đầy đố thôi.
                  bác muốn mua thì ra tiệm bà ngọc mà hỏi nhé. khoảng 350k thì phải.
                  đó là giá bả bán thui chứ làm thì chẳng bao nhiêu chủ yếu là chủ của nó có share hay không thui.
                  mua đi mà sài dù sao thì cũng là công sức người ta mà.
                  hihi
                  Cty TNHH Cơ Điện tử Hiệp Phát.
                  ------------------------------------------
                  Trần Hoàng Giang
                  11-04-1985

Mobil: 0905 438 533

Comment

Nguyên văn bởi irf540 Xem bài viết
                    đó là giá bả bán thui chứ làm thì chẳng bao nhiêu chủ yếu là chủ của nó có share hay không thui.
                    hihi
                    Bác có nhầm không chứ sao giá cao thế ! 350K = 21 USD

NVT2
                    Tín đồ AVR giáo.

Comment

Nguyên văn bởi irf540 Xem bài viết
                      hihi
                      Chủ nhật này ra thử tiệm Ngoc coi cái mạch nạp AVR-USB đó là cái gì mơi được.

Comment

http://www.tuxgraphics.org/common/sr...circuit_v2.pdf
                        bạn down về rồi làm thử xem có dc ko. Tôi chưa thử làm đâu, nếu thành công thì báo cho tôi nhé!
                        |

Comment

Bạn vào trang web này nó có đủ dễ dàng làm lắm !
                          Còn muốn mua thì liện hệ mình ! Mình test rùi chạy ổn lắm !
                          http://pinokio3000.narod.ru/my_desig...rammer_eng.htm
                          Mạch nạp Little Programmer
                          MSC-51,AVR,EEPROM ... etc

Site Fukusei shop :

Comment

AVR-USB cực kỳ ổn định:

Bạn xem luồng "AVR-USB siêu nhỏ nhưng có võ..."

chi tiết hơn xem www.tme.com.vn/avr.htm

Comment

xin hỏi mấy bác mạch này em cho con atmega88 thay con atmega 8 dc ko

Comment

Về tác giả

Collapse

vti Tìm hiểu thêm về vti

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X