Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xu ly anh trong robocon 2007

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xu ly anh trong robocon 2007

Chào các bác ! em rất khoái lĩnh vực robot hôm vừa rồi thấy mấy nhân bên KTQS dùng robot có camera cho con tự động mình nảy ra ý nghĩ học nó để làm robot tự hành nhưng khổ nỗi vấn để về xử lý ảnh thì em lại chưa biết tí tẹo nào nên em hỏi trên diễn đàn mong các tiền bối có kinh nghiệm chỉ cho em hướng tìm hiểu và tài liệu liên quan ! Rất mong bác nào đã làm về vấn đề này cho ý kiến! thanks a lot!

chao ban !
    To cung dang quan tam den van de do
    nhung ko biet tim tai lieu o dau
    hoi fpt thi chi cho tai lieu gioi thieu thoi
    khi nao ban co thi nhan cho to voi nha

Comment

Cái này là sử dụng bộ PCI Compact của NI cộng với card xử lý ảnh nhân neuron NM6403.
      Hic, cái này từ đề tài nhà nước của thầy Nguyễn Tăng Cường mà bê ra thi Robocon thì ... Hic Hic Hic.
      AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
      Xem thêm tại Online Store ---> Click here
      Mob: 0982.083.106

Comment

Nguyên văn bởi VNarmy Xem bài viết
        Cái này là sử dụng bộ PCI Compact của NI cộng với card xử lý ảnh nhân neuron NM6403.
        Hic, cái này từ đề tài nhà nước của thầy Nguyễn Tăng Cường mà bê ra thi Robocon thì ... Hic Hic Hic.
        thì chẳng sao cả , KTQS hôm nay nhận được giải kỹ thuật về cái này .
        Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

HVKTQS loại rồi. Những đội thuộc các trường mạnh BKHN, HVKTQS (với công nghệ xla) ... cuối cùng thì Đà nẵng với ĐHCN giắt tay nhau cùng vào. Vấn đề chính của cuộc thi năm nay ngoài yếu tố công nghệ thì yếu tố chiến thuật đóng vai trò quyết định và kèm thêm chút may mắn.

Comment

xử lý ảnh áp dụng vào đk robot thì có 3 công đoạn sau < mình đoán mò thui > :
            + / thu thập dữ liệu : chụp ảnh từ camera , webcam ,... để số hóa ảnh , tạo thành ma trận số giúp cho việc xử lý dữ liệu sau này . cái này có thể dùng faanf mềm chuyên dụng , thiết bị chuyên dụng ( webcam của logitech) hoặc tự lập trình bằng cách dùng thư viện có sẵn của VC++
            +/ xử lý ảnh : sau khi đã số hóa ảnh là đến phần xử lý dữ liệu , cái này hoàn toàn thuọc về nghành xử lý ảnh , bận có thể mua quyển nhập môn xử lý ảnh số ,hoặc search trên mạng để học thêm ,có một số giải pháp lập trình hay dùng là : mạng nơron, SVM,....
            +/ Điều khiển robot : cái này là phần quen thuộc rồi đúng không , sau khi đã xử lý dữ liệu thì ra lệnh điều khiển cho robot hoạt đọng theo ý mình
            Mình góp ý thế , mong giúp được bạn
            Biển học mênh mông , quay đầu lại là!

Comment

Nguyên văn bởi kiennhan Xem bài viết
              Chào các bác ! em rất khoái lĩnh vực robot hôm vừa rồi thấy mấy nhân bên KTQS dùng robot có camera cho con tự động mình nảy ra ý nghĩ học nó để làm robot tự hành nhưng khổ nỗi vấn để về xử lý ảnh thì em lại chưa biết tí tẹo nào nên em hỏi trên diễn đàn mong các tiền bối có kinh nghiệm chỉ cho em hướng tìm hiểu và tài liệu liên quan ! Rất mong bác nào đã làm về vấn đề này cho ý kiến! thanks a lot!
              Nếu bạn muốn nghiên cứu xử lý ảnh một cách có bài bản và hệ thống thì có thể xem một số giáo trình xử lý ảnh tại đây:

http://www.trithuccongdong.com/porta...c=select&id=19

Đăng nhập với pass và user là: trithuccongdong.com

Comment

Cảm ơn bạn vulh_Bk đã giới thiệu với mọi nguời một trang web khá hay nhá
                Chính thức phát hành mạch điều khiển LED FireStar1
                Yêu mến tất cả anh em dientuvietnam.net

Comment

Bác vuhl ơi. Mấy file rar đá có pass. Bác cho em pass được không

Comment

Nguyên văn bởi thieuan Xem bài viết
                    Bác vuhl ơi. Mấy file rar đá có pass. Bác cho em pass được không
                    Pass để giải nén file luôn là: trithuccongdong.com hoặc trithuccongdong.info bạn ạ

Comment

công nghê xử lý ảnh do mấy bac học viên xử lý vấn đề điều khiển ko tốt thôi . Chứ nếu UD tốt thì đó là vô đối . Mình nghĩ TQuoc sẽ dùng XLA

Comment

thì xử lý vẫn còn đơn sơ lắm dùng cảm biến bắt cột thôi còn xử lý chỉ khi nào bỏ quà và gắp quà thôi
                        love baby

Comment

Trung quốc đã xử dụng xử lí ảnh chứ không phải là sẽ nữa
                          Tâm trí ta say nhưng lòng ta đâu có say
                          Bởi trái tim tôi đã trót say người

Comment

cho e hỏi muốn đăng kí thành viên ở trithuccongdong.com thì phải làm thế nào? e ko thể nào đăng kí được . các bác giúp em với! Thank!@

Comment

cái PASS trithuccongdong.com and trithuccongdong.info không giải nén được.Cho cái PASS nào.Thank.

Comment

Về tác giả

Collapse

kiennhan Tìm hiểu thêm về kiennhan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X