Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch Inverter đơn giản

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch Inverter đơn giản

Mạch đã được tôi lắp năm 2005, đến giờ vẫn chạy tốt. Mong rằng có ích cho các bạn. Các trị số dùng trong mạch là tính cho motor 120v 60Hz (của Mẽo). Các bạn hoàn toàn có thể thay đổi cho thích ứng với yêu cầu. Chỉ có điều IR2130 hơi khó kiếm, nhưng có thể thay bằng 3 cầu lái với IR2110, IR2113 hoặc mạch rời.
    Attached Files
    Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Đầu trên của R 0.33 ohm phải nối masse chứ nhỉ !
    Imagine all the people
    Living life in peace...

Comment

Nguyên văn bởi toymaker Xem bài viết
      Chính xác!
      Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Nguyên văn bởi nhathung1101 Xem bài viết
        Chính xác!
        Mạch chuyển 220V 1pha thảnh 3 pha 220v la ok.
        Ban nao co biet cách chuyển động cơ 3 pha thành 1 pha không chỉ mình vói.
        và bạn nao co tài liệu sữa chữa mạch nguồn xung không\
        Thanlk

Comment

Chuyển từ động cơ ba pha thành động cơ hai pha thì mình biết còn ĐC 3 pha thành một thì mình chịu. Bạn nào có câu trả lời không?

Comment

các huynh ơi, cho đệ hỏi xíu được ko có sách nào cho mình biết sơ dồ chân các loại ic mới nhất ko nếu có gứi mail cho đệ dược ko
            doccocaubai944@yahoo.com
            đệ đợi các huynh nha
            |

Comment

Thế này mà gọi là đơn giản. ???Nếu là mạch chuyển 12V lên 220V xoay chiều thì trên mạng đầy dẫy, chỉ gồm IC4047 tạo dao động luôn đảo pha 180 để kích tầng công suất đẩy kéo Darlington (gồm 1061 nối với 2N3055)

Tháo các UPS của USA ra thấy chúng nguyên lý tương tự. con công suất được thay bằng irf3205. (Không biết con này có bán ở VN hay không)

(nếu là 3 pha thì dùng vi điều khiển cho dễ kiếm)

Comment

ý bạn muốn sử dụng dc 3pha đang có chạy nguồn 1pha hay cách quấn đổi lại

Comment

cho mình hỏi. Bạn nào biết ở nhật tảo khu nào bán mạch nghịch Lưu( bộ inverter) côn suất nhỏ khoảng 200-500w ko? chỉ cho mình với. mình mới ra đời tìm mà ko dược cám ơn ban các bạn nhiều nha.

Comment

cho mình hỏi. Bạn nào biết ở nhật tảo khu nào bán mạch nghịch Lưu( bộ inverter) côn suất nhỏ khoảng 200-500w ko? chỉ cho mình với. mình mới ra đời tìm mà ko dược cám ơn ban các bạn nhiều nha.

Comment

Nguyên văn bởi toymaker Xem bài viết
                      Còn 1 điểm nữa , dây C phải nối vào cặp ông suất chứ

Comment

de chuyen dong co 3 pha thanh dong co 1 pha rat don gian.dau tien ban noi nguon 1 pha vao cuon day thu nhat cua dong co, con 2 cuon day con lai ban dau 2 tu dien song song vòi cuon day (toi co cai may toi dang dau kieu nay va van chay tot)!

Comment

đúng là mạch này của bác nhathung ko đơn giản lắm, mà bác nhathung cho e hỏi cái lần trc thấy bác nói tới ZVS với ZCS là như thế nào ý nhỉ, bác có thể nói lại cho a e mở rộng tầm mắt ko? Thank bác nhiều! (đã bấm thank rồi đấy bác nhé kaka)

Comment

chao cac ban.Co ai biet cach lap trinh vi dieu khien de lam mot dong ho dien tu hien thi led 7 doan duoc ko.
                            neu co thi chi cho minh voi.

Comment

Nguyên văn bởi sukura0988 Xem bài viết
                              Mạch chuyển 220V 1pha thảnh 3 pha 220v la ok.
                              Ban nao co biet cách chuyển động cơ 3 pha thành 1 pha không chỉ mình vói.
                              và bạn nao co tài liệu sữa chữa mạch nguồn xung không\
                              Thanlk
                              chuyen động cơ 3 pha thanh 1 pha thi phải dâu thêm tụ , bạn chỉ cần dấu tụ song song vói 1pha bat kỳ , 1 đầu dây của tụ với đầu của 1 pha // ban lẫy nôi với nguồn dây nguòncon lại nối với pha còn lai nếu ngươc chiều thì đảo pha bất ky ( đông cơ 3 pha chạy sao con nêu tam giac thi đầu theo kiểu tam giác hở )

Comment

Về tác giả

Collapse

nhathung1101 Dài, nhẳng, chỗ đen chỗ trắng. Tìm hiểu thêm về nhathung1101

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X