Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PIC và GLCD 128*64, Xin chỉ giáo

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• PIC và GLCD 128*64, Xin chỉ giáo

Mình đang làm một mạch đo nhiệt độ và biểu diễn các giá trị nhiệt độ dưới dạng biểu đồ cột, thực sự là mình ko biết cách vẽ biểu đồ một cách chính xác và linh hoạt ! Mong các Anh, Chị và Bạn bè đã làm qua rồi hướng dẫn và cho mình giải thuật để giải quyết công việc. Xin cảm ơn

Nửa tháng qua không ai giúp cả, buồn ghê ! (cười). Nhưng không sao, tui mò ra rồi! Giờ gặp vấn đề là : biểu đồ thì tuyến tính theo thời gian nhưng khi cập nhật mẫu mới thì nó nhá nhá bực bội quá (đâu có delay gì đâu !!). Thấy mấy sản phẩm của bọn Tây chạy êm quá, Ko biết nó làm thế nào???

Comment

Chào bạn. Lâu rôi tôi không vào dien dan nen khong biet ban can doan code. thấy bạn cần đoạn code về GLCD bạn thử đoạn code này nhé. Đoạn code này do Hãng sản xuất màn hình GLCD TINSHARP giữ cho tôi. và con GLCD tôi dùng là con TG12864A. Bạn thử chạy code này xem thế nào nhé. Tôi vẫn chưa thư mạch thật bao giờ.nhưng tôi đã chạy mô phỏng thì tốt. Bạn thử xem thế nào nhé, có gì Nhắn lại nhé.
      Attached Files
      Last edited by nguyen.geo; 21-11-2007, 11:48.

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện

Comment

Cảm ơn anh,tôi sẽ về thử xem sao. GLCD tôi dùng là YM12864X của Trung Quốc

Comment

Chắc là mấy con này giống nhau thôi. Bạn thử đi xem thế nào nhé. Chúc thành công nhé.

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện

Comment

xin chi minh cach chuyen .c sang .hex de minh nap vao proteus mo phong thu

Comment

ac còn tài liệu demo GLCD k post lên diễn đàn cho mọi ng tham khảo với. cái đó chưa xài lần nào nên k pít ah

Comment

Về tác giả

Collapse

meishun Tìm hiểu thêm về meishun

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X