Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho hỏi về con LED 7 đoạn trong orcad

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho hỏi về con LED 7 đoạn trong orcad

Cho em hỏi LED 7 đoạn để mô phỏng trong orcad tên là gì và nằm trong thư viện nào.Em xin cảm ơn trước

mô phỏng trong Orcad ah ? phức tạp thế .. sao ko dùng Proteus .. easier hơn nhìu .. Mà con LED8 đoạn đâu có mắc .. mua về làm thật luôn ?

Comment

Mình đả làm 1 linh kiện led 7 đoạn cho bạn xài đúng như thực tế, khi làm mạch in bạn chỉ cần lấy đúng sơ đồ chân của nó là được.
      Attached Files

Comment

thế còn contactor,khởi động từ thì trong orcad thể hiện đc kô?

Comment

Contactor là gì vậy bạn, bạn muốn tìm linh kiện gì trong Ocard

Comment

bạn ơi sao thư viện này không xài để vẽ mạch nguyên lý được hả

Comment

Có bác nào biết trang nào cho cập nhật thư viện của orcad ko send với. thanks.

Comment

Nguyên văn bởi thanhhaihung Xem bài viết
                Có bác nào biết trang nào cho cập nhật thư viện của orcad ko send với. thanks.
                Không có cái đó đâu bạn.Bạn phải tự tạo thư viện cho mình thôi.Bằng cách coi data sheet đó.
                The goal of power electronics is control the flow of energy from an electrical source to an electrical load with high efficiency, high availability, high reliability, light weight and low cost.

Comment

các anh chị à em đang làm về mạch đèn giao thông nhưng mà ko biết thiết kế sơ đồ led 7thanh như thế nào cả
                  anh chi nao biết có thể giúp em ko?
                  em cám ơn rất nhiều!

Comment

Nguyên văn bởi nanotech Xem bài viết
                    thế còn contactor,khởi động từ thì trong orcad thể hiện đc kô?
                    cái này thì không! OCad thiên về mô phỏng đt hơn. mấy cái này về điện mà! mà bạn cần mô phỏng gì tới 2 linh kiện này tui giúp cho

Comment

Về tác giả

Collapse

phuthinh100 Tìm hiểu thêm về phuthinh100

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X